Menu

ముగ్గురు స్నేహితుల కథ: Never let me go

Kazuo Ishiguro రాసిన  “Never let me go ” నవల ఆధారంగా అదే  పేరుతో  రూపొందించిన   సినిమా ఇది.

ఎన్నో అంతర్జాతీయ  సినిమా పండుగలలో ప్రదర్శించబడి , కొన్నింట  అవార్డులు గెలుచుకున్న ఈ సినిమాకథ కొంచం లోతయినదే అయినా ..  తెలుగు సినిమాలకి అలవాటు పడిన మైండ్ ని కొంచం సేపు పక్కన పెట్టి, చూడటం మొదలు పెడితే   అలా చూస్తుండి పోతాం.   ఆ నటన .. ఆ దృశ్యాలు.. ఆ నేపథ్య సంగీతం .. మనల్ని  కట్టి పడేస్తాయి.

ముగ్గురు స్నేహితుల  కథ ఇది .

నా పేరు Kathy..వయసు.. 28 . గత 9సంవత్సరాలుగా ఉద్యోగం చేస్తున్నాను…అంటూ Kathy తన కథని మొదలు పెడుతుంది.

చిన్నతనం

ప్రపంచం తో బొత్తిగా సంభందం లేని Hailsham అనే బోర్డింగ్ స్కూల్,   బోర్డింగ్ స్కూళ్ళలో  ఉండే  నియమ, నిభందనలు..   స్కూల్ వాతావరణంతో పాటు  Kathy,  Ruth అనే ఇద్దరు స్నేహితురాళ్ళుని  పరిచయం చేస్తారు మనకి. . బెరుకు మనస్తత్వం గల  Tommy అన్నింటా కొంచం వెనకబడి ఉంటాడు, మిగతా పిల్లలు అతని గేలి చేస్తుంటారు. దీంతో  Kathy కి అతని మీద జాలి కలుగుతుంది. అలా Kathy , Tommy   ల మధ్య స్నేహం చిగురించి  ఇష్టానికి దారి తీస్తుంది. Ruth కి  ఈ  విషయం తెలిసి .. తానుకూడా  Tommy నే ఇష్ట పడటం మొదలుపెడుతుంది . Tommy  అభ్యంతర పెట్టడు. ఇది  గమనించిన Kathy  నిస్సహాయంగా బాధ పడుతుంది.

ఆ స్కూల్ గురించి,పెద్దయ్యాక  తామేం చేయబోతారో అన్న విషయం గురించి  తెలుస్తుంది వాళ్ళకి.

యవ్వనం

యవ్వనం లోకి అడుగు పెట్టిన వీళ్ళని  “cottages ” అన బడే   ఫార్మ్ హౌస్ లోకి  పంపిస్తారు. అక్కడ వేరే ఇతర స్కూల్స్ నుంచి వచ్చిన వాళ్ళు కూడ ఉంటారు. ” cottages ” లో కొంచం వ్యక్తి గత స్వేఛ్చ  ఇవ్వబడుతుంది.  ఒకింత ప్రపంచాన్ని చూడగల అవకాశమూ  ఉంటుంది .

Tommy , Ruth ఇంకా దగ్గరవుతారు. Kathy అంతా చూస్తున్నా,  బాధని భరిస్తుంది కాని  స్నేహాన్ని వీడదు.

తనకో విషయం తెలిసిందనీ, ఆవిషయం కనుక్కోటానికి తమ తో పాటు Kathy నీ రమ్మంటుంది Ruth .  ఇంకో జంట తో పాటు  Tommy ,  Ruth , Kathy   దగ్గరలోని టౌన్ కి  వెళతారు.

ఇద్దరు వ్యక్తులు నిజమైన ప్రేమ లో ఉంటే …ఆది రుజువు చేయగలిగితే “మరి కొంత కాలం”  వాళ్ళు   కలిసి ఉండటానికి అనుమతి దొరుకుతుందనీ,ఇంతకు ముందు మీ స్కూల్  వాళ్ళకి లభించిందనీ  విన్నాం…ఆది నిజమేనా ??   అని  స్నేహితులు అడుగుతారు.  కాని వీళ్ళకీ ఆ సంగతి  తెలియదు.  Tommy మాత్రం దాని గురించే  అలోచించి  తను వేసిన drawings  తన ప్రేమకి రుజువులుగా పనికొస్తాయేమో అని అంటాడు Kathy తో.

కాని ఆ “ప్రేమ” ఎవరి మీద ?

కాలం గడుస్తుంది… ఎవరికి  వారు  విడిపోతారు.

మరణం

పది  సంవత్సరాలు గడుస్తాయి.. Kathy ఆసుపత్రి లో carer పనిచేస్తుంటుంది. అనుకోకుండా Ruth  కలుస్తుంది.  తనని మళ్లీ కలుస్తానని  అనుకొలేదనీ,  మూడో operation తరవాత తను బ్రతకటం కష్టమే అని Ruth అంటుంది .  Tommy కూడ దగ్గరలోనే ఉన్నాడని, ముగ్గురం కలసి విహారానికి  కి వెళ్దాం  అన్న  కోరిక  తెలియ చేస్తుంది.

“తీరం లో వదిలేయబడిన పడవ” దగ్గరికి వొస్తారు ముగ్గురూ. తానెప్పుడు Tommy ని  ప్రేమించలేదనీ , Tommy , Kathy “నిజమైన ప్రేమ” సాగకుండా తనే  అడ్డుకున్నాననీ,   జెలసి వల్లా ..తాను ఒంటరి దాన్ని అయిపోతానేమో అన్న భయం వల్లా అలా చేసానని, తనని క్షమించమనీ  పశ్చాతాప పడుతుంది Ruth . వాళ్ళిద్దరూ ప్రేమికులుగా రుజువు చేసుకొని కొంత కాలం ఆనందంగా ఉండమని “అనుమతి” ఎక్కడ లభిస్తుందో అడ్రెస్స్ ఇస్తుంది.

“అనుమతి” తీసుకోవటానికి తాము నిర్ణయించుకున్నామని Ruth కి చెపుతుంది Kathy.  తరవాత operation జరిగి Ruth  మరణిస్తుంది.

నిజమైన ప్రేమికులైన Tommy , Kathy  లు   అనుమతి కోసం వెళ్తారు. కాని అలాంటిదేమీ లేదని అదంతా ఒక అపోహ అని తెలుస్తుంది.

ఈ విషయం లో పెద్దగా నమ్మకాన్ని పెట్టుకోని Kathy  అంతగా బాధ పడదు. కాని ఆశ పడిన Tommy మాత్రం  వ్యధ చెందుతాడు.

తరవాత  Tommy కూడ  మరణిస్తాడు.

Kathy కీ  తెలుసు, తానూ మరణిచ బోతున్నానని .

మనసు బాధగా ఉన్నపుడు  సందర్శించే ఒకానొక ప్రదేశం లో..  భూమధ్య రేఖ ని చూస్తూ చెప్పే మాటలతో.. .. Kathy కథని ముగిస్తుంది.

అసలు Hailsham స్కూల్ ఏమిటి ? Ruth , Tommy లు ఎందుకు మరణించారు ?  Kathy కూడ ఎందుకు మరణించ బోతోంది ?

ఇవన్నీ తెలియాలంటే  సినిమా చూడాల్సిందే.


Director: Mark Romanek

Writers: Kazuo Ishiguro (novel), Alex Garland (screenplay)

Stars:, Carey Mulligan , Keira Knightley and Andrew Garfield .

చక్రధర్

chakrinet @gmail .com

11 Comments
 1. srikanth January 28, 2011 /
 2. chakradhar January 28, 2011 /
  • THRIVIKRAM August 10, 2013 /
 3. srikanth January 28, 2011 /
 4. rahul January 28, 2011 /
  • sreeram January 31, 2011 /
 5. sasank February 3, 2011 /
 6. vamshi February 3, 2011 /
 7. V Chowdary Jampala February 5, 2011 /