Menu

‘ఈక’కోసం వెళ్ళి పీకలోతు ప్రేమ

prayanam‘ఈక’కోసం వెళ్ళి పీకలోతు ప్రేమ లో పడ్డ పసివాడి ప్రేమ కధ ఈ ప్రయాణం..ఈరోజుల్లో ప్రేమలకు ప్రతిరూపంగా అనిపించింది ….కనిపించింది..నిన్ననే ప్రయాణం సినిమా చూసా..సినిమాని సినిమాగా చూడు లాజిక్కులు వెతక్కు అంటే వదిలేస్తా..కానీ టికెట్టు పెట్టి చూసా కాబట్టి నాకనిపించింది చెప్పే హక్కు ఉందేమో అనిపించి..రాత్రంతా విలపించి…ఇలా మొదలెట్టా…

సినిమాలో అసలు ‘ప్రయాణమే’ లేదు…ఏర్పోర్టులో ట్రాలీ మీద తప్ప…ధూమపానాన్ని అసలు సహించని మలేషియాలో కూడా మన హీరొలకి ఏర్పోర్టులో సైతం సిగరెట్టు తాగేంత హీరోయిజం ఉన్నది అన్న సత్యం తెలిసింది..నాకు తెలిసినంత వరకు, అక్కడ స్మోక్ జోన్ లు ఉంటాయి ..కాని మనోడు ‘మనోజు’ హీరో కాబట్టి నో స్మోకింగు బోర్డు ముందు నుంచుని తాగేస్తూ వాగేస్తూ ఉంటాడు.

థ్రిల్లు కోసం గ్రిల్లు పట్టుకుని కైపెక్కి- పైపెక్కి- పైకెక్కి, పోలీసుల చేతిలో చిక్కి..చచ్చీ చెడీ బయటకొచ్చి…నిమిషం తరువాత ఏమి చేస్తాడో తెలీని “ఉత్తర ధ్రువానికి” అక్కడ “మంచు ” ఎక్కువలేండి..

గంటలో ప్రేమ….రోజులో పెళ్ళి, నెలలో విడాకులు..పాపం హీరోయిన్ పెట్టిన ఎం సెట్ లాంటి పరీక్షా పత్రంలో కూడా దీని ప్రస్తావన ఉంటుంది…ఆ ‘మారేజిసెట్లో’ ఫైల్ అయినా హీరో ప్రేమ పరీక్షలో పాస్….రెండు గంటల పరిచయం..ఏడుప్రశ్నల కు సమాధానం వెరసి ఒక జీవితకాల ‘ప్రయాణం’..

‘పాట్లు’ గురించి చెప్పాలంటే భయంగా ఉంది ‘ప్రింటు మిస్టేకు’ కాదు ‘పాటలు’ అనే కన్నా ‘పాట్లు’ అనడమే కరెక్టు..అంత ఘోరంగా ఉన్నాయి అవి..సంగీతపు హోరులో ‘మాట ‘ అర్ధం కాదు..రికార్డింగు..మరీ ఘోరం…గొంతుల్లో అపశృతులు..

చంద్రశెఖర్ ఏలేటికి ఐర్పోర్టు సెంటిమెంటో మరోటో తెలీదు కానీ ‘ఐతే’ ..మాత్రం కొంచెం ఆలోచించుకోవాలేమో…ఏ ఫ్లయిట్ తెలీకుండా …ఒక వేళ రాత్రి ఫ్లయిట్ ఐతే అన్నిగంటల ముందుగా చెకిన్ ఎలా అవుతారో…అర్ధం కాలే..

బ్రహ్మానందాన్ని ‘ఆడుకున్నారు’ అనాలో ‘వాడుకున్నారు’ అనాలో కూడా తెలీదు…పాయింటు చిన్నది కాబట్టి…’బట్ట తలకీ’ -మోకాలు కి లింకెట్టి” చాక్లెట్ తిన్నవాణ్ణి వదిలేసి..బ్రహ్మానందం వెంటపడ్డ ఒక ఆధునిక హిడింబాసురుడు..పెళ్ళాం బాధ పడలేక వెంటపడడం…అసహజంగా అనిపిస్తుంది…

మందు కొట్టడం..సిగరెట్ తాగడం..బెట్టు కట్టడం..అమ్మాయి వెంట పడడం..వంటివి హీరోదాత్త లక్షణాలుగా చెలామణి అవుతున్న ఈరోజులకు ప్రతిరూపంగా కనిపించే హీరో…అప్పటిదాకా ప్రాక్టికల్ గా లైఫ్ గురించి ఆలోచించిన అమ్మాయి కన్నుమూస్తే తాజ్మహల్ కట్టిస్తానన్న హీరో మనసుకి ఆకర్షితురాలవడం…పరాయి దేశం లో పోలీసులకి బాంబు విషయం లో ఇరికించినా…ఉత్తరం అందించి సాయం చేసే రైతు బ్రహ్మానందం ఆహా అద్భుతం…చెప్పుకోవాలంటే చాలా ఉన్నాయి ఇంక దీనిగురించి ఇంతకన్నా టైము వేస్టు చెయ్యడం ఎందుకులే అని వదిలేస్తున్నా…

–ఫణి మాధవ్

7 Comments
  1. విహారి June 9, 2009 /
  2. శంకర్ June 9, 2009 /