Menu

13వ కేరళ అంతర్జాతీయ చలనచిత్రోత్సవం

కేరళ ప్రభుత్వం యొక్క సాంస్కృతిక శాఖ చే నిర్వహించ బడే పన్నెండవ కేరళ చలన చిత్రోత్సవం ఈ సంవత్సరం డిశెంబరు 12 నుంచి 19 వరకూ జరగనుంది. తిరువనంత పురంలో జరిగే ఈ ఉత్సవంలో గత సంవత్సర కాలంలో ప్రపంచ దేశాల్లో నిర్మించబడిన అత్యుత్తమ చిత్రాలెన్నింటినో ఇక్కడ ప్రదర్శిస్తారు. ఈ చిత్రోత్సవంలో ’కాంపిటీషన్’ విభాగంలో 14 చలనచిత్రాలు ప్రదర్శిస్తుండగా, డాక్యుమెంటరీ విభాగంలో 18 చిత్రాలు, ’ఇండియన్ సినిమా టుడే’ విభాగంలో 5 ఉత్తమ భారతీయ చలనచిత్రాలు, ’మలయాళం సినిమా నౌ’ విభాగంలో 7 సమకాలీన మలయాళ సినిమాలు ప్రదర్శించనున్నారు.

ఇవి మాత్రమే కాకుండా ’ప్రపంచ సినిమా’ విభాగంలో 55 చలనచిత్రాలు 25 ’లఘుచిత్రాలు’ ఇక్కడ ప్రదర్శిస్తున్నారు.

Competition

  • 1) Refugee Dir:Reis Celik (106’/Turkish-German-Kurdish/2007)
  • 2) My Marlon and Brando Dir:Huseyin Karabey (92min/Turkey/2008
  • 3) The Yellow House Dir:Amor Hakkar (84min/Algeria,France/2008)
  • 4) Farewell Gulsary Dir:Ardak Amirkulov (102min/Kazhakstan/2008)
  • 5) Parque Vie Dir:Enrique Rivero (86min/Mexico/2008)
  • 6) Dreams of Dust Dir:Laurent Salgues (86min/Burkino Faso,France/2007)
  • 7) Hafez Dir:Abolfazl Jalili (98min/Iran,Japan/2007)
  • 8) The Photograph Dir: Nan Achnas (94min/Indonesia/2007)
  • 9) Machan Dir:Uberto Pasolini (109min/Sri Lanka, Germany/2008)
  • 10) Postcards from Leningrad Director: Mariana Rondon (90min/Venezuela/2008)
  • 11) Firaaq Dir: Nandita Das (101min/Hindi/2008)
  • 12) Gulabi Talkies Dir: Girish Kasarvalli (125min/Kannada/2007)
  • 13) Castles in the Air Dir: K. P Kumaran(106min/Mal/2007)
  • 14) The Imprints Dir: M.G Sasi (99min/Mal/2007)

Indian Cinema Today

  • 1) Kanchivaram (Tamil/117 min/) Dir: Priyadarshan
  • 2) Roots/Yarwng (Kokborok(Tripura)/95 min/)Dir: Joseph Pulinthanath
  • 3) Shortchanged/Barah aana (Hindi/95 min/)Dir: Raja Menon
  • 4) Little Zizou (English/101 min/)Dir: Sooni Taraporevala
  • 5) First Time/Mudhal Mudhal Mudhal Varai(Tamil/145 min/)Dir: Krishnan Seshadri Gomatam

Malayalam Cinema Now

  • 1) Screen Play/Thirakkatha (India/120 min/2008)Dir: Renjth
  • 2) Kadha parayumbol (India/130 min) Dir: M. Mohanan
  • 3) Thalappavu (India/110 min/2008) Dir: Madhupal
  • 4) Laptop (India/109 min/2008) Dir: Rupesh Paul
  • 5) Beyond the veil/Vilapangalkkappuram(India/110 min/2008)Dir: T V Chandran
  • 6) Lucky Red Seeds/Manjadikkuru(India/117 min/)Dir: Anjali Menon
  • 7) Gulmohar (India/104 min/2008) Dir: Jayaraj

ఈ చిత్రోత్సవంలో ప్రదర్శించనున్న చలనచిత్రాల పూర్తి వివరాల కొరకు ఇక్కడ చూడండి.

One Response
  1. మేడేపల్లి శేషు December 15, 2008 /