Menu

Cannes-2008

వచ్చే నెల 14 నుంచి 25 వరకూ ఫ్రాన్స్ దేశంలో జరగనున్న కేన్స్ చలనచిత్రోత్సవంలో ప్రదర్శించనున్న సినిమాల జాబితా ఈ రోజు విడుదలయింది.

స్టీవెన్ స్పీల్‍బర్గ్, వుడీ ఆలెన్, స్టీవెన్ సోడర్‍బెర్గ్,క్లింట్ ఈస్ట్ వుడ్ లాంటి హాలీవుడ్ దర్శకుల చిత్రాలే కాకుండా ప్రపంచంలోని వివిధ దేశాలనుంచి వచ్చే ఎన్నో ఉత్తమ చలనచిత్రాలు ఇక్కడ ప్రదర్శితం కానున్నాయి.

అలాగే వాంగ్ కర్ వాయ్,డేవిడ్ లించ్ రూపొందించిన చిత్రాలు కూడా ఈ చలనచిత్రోత్సవంలో అలరించనున్నాయి.

ఈ చిత్రోత్సవంలో ప్రదర్శింపబడనున్న సినిమాలకై ఈ క్రింది లిస్టు చూడండి. పూర్తి వివరాలకై ఇక్కడ చూడొచ్చు.

Competition

  • Nuri Bilge Ceylan – ‘Three Monkeys’
  • Jean-Pierre & Luc Dardenne – ‘Le Silence De Lorna’
  • Arnaud Desplechin – ‘A Christmas Story’
  • Clint Eastwood – ‘Changeling’
  • Atom Egoyan – ‘Adoration’
  • Ari Folman – ‘Waltz With Bashir’
  • Philippe Garrel – ‘La Frontiere De L’Aube’
  • Matteo Garrone – ‘Gomorra’
  • Charlie Kaufman – ‘Synecdoche, New York’
  • Eric Khoo – ‘My Magic’
  • Lucretia Martel – ‘La Mujer Sin Cabeza’
  • Brillante Mendoza – ‘Serbis’
  • Kornel Mondruczo – ‘Delta’
  • Walter Salles – ‘Linha De Passe”
  • Paolo Sorrentino – ‘Il Divo’
  • Pablo Trapero – ‘Leonera’
  • Wim Wenders – ‘The Palermo Shooting’
  • Jia Zhangke – ’24 City’
  • Steven Soderbergh – ‘Guerrilla and The Argentine’

Un Certain Regard

  • Bong Joon Ho, Leos Carax, Michel Gondry – ‘Tokyo!’
  • Antonio Campos – ‘Afterschool’
  • Chung Mong-Hong – ‘Ting Che’
  • Thomas Clay – ‘Soi Cowboy’
  • Raymond Depardon – ‘La Vie Moderne’
  • Andreas Dresen – ‘Wolke 9’
  • Sergey Dvortsevoy – ‘Tulpan’
  • Amat Escalante – ‘Los Bastardos’
  • Joana Hadjithomas, Khalil Joreige – ‘Je Veux Voir’
  • Bent Hamer – ‘O’Horten’
  • Annemarie Jacir – ‘Milh Hadha Al-Bahr’
  • Kiyoshi Kurosawa – ‘Tokyo Sonata’
  • Fendou Liu – ‘Yi Ban Haishui, Yi Ban Huoyan’
  • Matheus Nachtergaele – ‘A Festa Da Menina Morta’
  • Ruben Ostlund – ‘De Ofrivilliga’
  • Kelly Reichardt – ‘Wendy And Lucy’
  • Jean-Stephane Sauvaire – ‘Johnny Mad Dog’
  • Pierre Schoeller – ‘Versailles’
  • James Toback – ‘Tyson’

Out of competition

  • Steven Spielberg – ‘Indiana Jones And The Kingdom Of The Crystal Skull’
  • Mark Osborne and John Stevenson – ‘Kung Fu Panda’
  • Ji-Woon Kim – ‘The Good, The Bad, The Weird’
  • Woody Allen – ‘Vicky Cristina Barcelona’

Special screenings

  • Marina Zenovich – ‘Roman Polanski: Wanted and Desired’
  • Wong Kar-wai – ‘Ashes Of Time Redux’
  • Daniel Leconte – ‘C’est Dur D’etre Aime Par Des Cons’
  • Marco Tullio Giordana – ‘Sangue Pazzo’
  • Terence Davies – ‘Of Time And The City’

Midnight Screenings

  • Emir Kusturica – ‘Maradona’
  • Jennifer Lynch – ‘Surveillance’
  • Hong-Jin Na – ‘The Chaser’

Special Jury President’s Screening

  • Alison Thompson – ‘The Third Wave’
2 Comments
  1. శిద్దారెడ్డి వెంకట్ April 29, 2008 /