గోదావరి లొ గూఫులు

నేను ఇంతకు ముందు ఈ చిత్రం laptopలొ చూసినప్పటికీ, ఎదో మన గోదావరి కదా(మాది తుగొజి లెండి) అని DVD తెచ్చుకు చూసా. సినిమాలో చాలానే గూఫులు కనపడ్డాయి. మొదటి సీనులో ధనుర్మాసం అంటారు. మళ్ళి ఒకటవ తారీకు అంటారు. జనవరి ఒకటి కాబోలు అనుకున్నాను. కాని అది డిసంబరు ఒకటి. ధనుర్మాసం మొదలయ్యెది డిసంబరు పదిహేనున కదా మరి డిసంబరు ఒకటిన ధనుర్మాసం ఎమిటి? అదే రొజు హీరొ పార్టి కార్యలయానికి వెళ్తాడు. వాళ్ళు అతనిని మళ్ళి సరిగ్గా నెల తర్వాత కనిపించమంటారు. అతడు ఫిబ్రవరి పన్నెండున అంటాడు. డిసెంబరు ఒకటి నించి ఫిబ్రవరి కి నెల రోజులా? ఒక నెలరొజుల తర్వాత వీళ్ళు అందరు కళ్యాణం చూడదానికి బయలుదేరతారు. సీతరామ కళ్యాణం జరిగేది చైత్రంలొ కదా? అంటే మర్చి, ఏప్రెల్ నెలలు. జనవరిలొ ఏ కళ్యాణం జరుగుతుంది? నాకు చిరాకు వెసింది ఎక్కడ అంటె ఎదొ కధ సంభషణ రాసెయ్యడమే తప్ప, కాస్త timeline సరిపొయిందా లేదా అని చూసుకోరు? తెలుగు ప్రేక్షకులు ఏమయినా చూసెస్తారులే అన్న ధైర్యమా?

–మంజుల

ఈ సీరీస్ లోని మిగిలిన వ్యాసాలుThe Accused-నిందుతులు4 Month, 3 Weeks and 2 Days

60 Comments

60 Comments

 1. రాజేంద్ర కుమార్ దేవరపల్లి

  January 24, 2008 at 11:24 am

  గోదావరి సినిమాలో చాలా కన్ఫ్యూజన్ ఉంది.సుమారు ఏడు కోట్లు బడ్జెట్ అనే సరికి నాకు అర్ధం కాలేదు.

 2. వెంకట్

  January 24, 2008 at 12:35 pm

  గోదావరే కాదు, ఆనంద్ లో కూడా గూఫులే గూఫులు.
  శేఖర్ కమ్ముల సినిమాల్లో ఇంకా పర్ఫెక్షన్ రావాలి. ఇప్పుడొస్తున్న హింసాత్మక సినిమాలకు భిన్నంగా వుండడం వల్ల జనాలు బాగనే చూస్తున్నారు.కానీ ఆయన సినిమాల్లో చాలానే లోపాలున్నాయి. హ్యాపీడేస్ లో ఉన్నంత కృతిమత నేనీ మధ్య కాలంలో ఏ సినిమా లో చూడలేదు.

 3. రాకేశ్వర రావు

  January 24, 2008 at 4:05 pm

  నవతరంగం కమ్ముల శేఖరాన్ని కూడా వదల్లేదన్నమట 🙂

  గోదావరి కల్లా గూఫాతిగూఫు ఏంటంటే…
  రాజమండ్రి నుండి భద్రాచలం వెళ్ళడానికి నాలుగు గంటలే పడుతుంది లాంచిమీద.

  శేఖరుణ్ణి ఈ మాట అడిగితే, ప్రేక్షకులు తన్మయంలో మునిగి ఈ మాట గమనించనంతవరకూ
  పర్వాలేదు. కానీ మీరు ఎప్పుడైతే గమనించారో అప్పుడే నేను వైఫల్యం అయినట్లు అని అతని అరకొర తెలుగులో శలవిచ్చారు.

  కానీ నీజాయితీ వుంది లెండి అతనిలో…

  హ్యాపీడేస్ లో కృత్రిమత కొంత వున్నా కొంత మంది మాత్రం తమ కాలేజీ జీవితం అచ్చు అట్లానే వుందంటున్నారు ….

 4. వెంకట్

  January 24, 2008 at 4:12 pm

  ఏమో నాకైతే హేపీడేస్ కంటే తమిళ సినిమా కల్లూరి లో ఎక్కువ నిజాయితీ కనిపించింది. కాకపోతే ఆ సినిమా కూడా పెద్ద మోసమే! చివరలో జరిగే ఒక సంఘటన ప్రేక్షకుల్లో కంటతడి పెట్టించడానికి ఏదో కొన్ని సన్నివేశాలు అల్లినట్టుంటుంది. అలాగే పరుతి వీరన్ లో కూడా. ఈ రెండు సినిమాల్లో చివరి సీన్లు సినిమాకి చాలా కీలకం. కాకపోతే cause-effetc relationship ఉండదు.
  వీలయితే కల్లూరి చూడండి ఒక సారి. ఎక్కడ ఎలా చూడొచ్చో నాకు మెయిల్ చేయండి.
  వెంకట్

 5. Chetana

  January 24, 2008 at 5:35 pm

  కమ్ముల శేఖర్ గురించి వెంకట్ అన్నమాట నిజం. యే మొక్క లేనప్పుడు ఆఁవదమ్మొక్కే మహావృక్షమన్నట్టు, వచ్చే చెత్త సినిమాలకన్న బెటర్ అని జనాలు చూడటం, బాగుందనటం వరకూ బాగానే ఉంది కానీ మరీ అకాశానికి ఎత్తెయ్యటం, బాపు విస్వనాథ్‌ల పక్కన కూర్చోపెట్టడం, తెలుగులో మంచి సినిమా రావాలంటే ప్రస్తుతం అతనే దిక్కన్నట్టు మనం అనుకోవటం, నిజమే అనుకుని అతను మురిసిపోవటం, idlebrainలో ఫాన్స్ ఉత్తరాలు, శేఖర్ ఉబ్బితబ్బిబ్బు అవుతూ ప్రత్యుత్తరాలు, ఏమొ నాకేమి అర్థం కాదు. టాలెంటు ఉన్నవారు మనకింకా ఉన్నారు. ఎమయినా కానీ, మంచి మార్కెటింగ్ బుర్ర శేఖర్ది.

  పైన రాసింది చూసి నాకు శేఖర్ అంటే కచ్చి అనుకునేరు. బాగానే తీస్తాడు కానీ ఇంత సినిమా తీసి అంత ఫీల్ అవటం, జనాలు విపరీతంగా ఎత్తేయటమే నచ్చదు.

  కల్లూరి చూడలేదు. kaathradu tamil కూడా బాగుందంట కదా. ఎవరైన చూస్తే తెలుపగలరు.

 6. Chetana

  January 24, 2008 at 5:43 pm

  “తెలుగు ప్రేక్షకులు ఏమయినా చూసెస్తారులే అన్న ధైర్యమా” అవును మంజులా, ఇప్పుడొచ్చే సినిమాలన్ని అలాగే ఉంటున్నాయి. ఏమయినా చూసేస్తారు.. మనం ఇంతకన్న ఎక్కువ చేస్తే వీళ్ళ బుర్రలకి అర్థం కాదు అనే పొగరు (ముఖ్యంగా పూరి జగన్నాథ్ తదితరులని చూస్తే అనిపిస్తిందిలాగ). మీరేమయినా చేసుకోండి సినిమా పేరు చెప్పి, కాని ప్లీజ్ మా తెలివితేటల్ని మాత్రం జడ్జ్ చేయకండ్రా బాబు ప్లీజ్ అనాలనిపిస్తుంది.

 7. మంజుల

  January 24, 2008 at 10:58 pm

  @రాకెష్

  మా అమ్మ అంటూ ఉంటుంది, నేను చిత్రాలకి సమీక్షలు రాయకూడదు అని. రాస్తే నేను పెట్టే వంకలకి నిర్మాతలు కొడతారు అని. :). కాని సినిమాలు కాస్త realisticగా ఉండాలని ఆశపడడంలొ తప్పులెదేమో?

  చేతనగారు, మనం ఈ అరకొర చిత్రాలు ఒహో అహా అనుకుంటేనే మన చిత్రాల నాణ్యత తెలుస్తోంది. నేను ఎప్పుడోతప్ప తెలుగు చిత్రాలని చూడడం మానేశాను. ఇకపొతే Happy days నేను చూడలేదు. నేను కాలేజిలొ చదివిన 4 ఏళ్ళూ దేని గురించి exchange చెయ్యను. చూసిన తర్వాత నా అభిప్రాయం చెప్తాను.

 8. bhavaani

  January 25, 2008 at 4:52 pm

  @ manjula
  bhadrachalam velledi kalyanam choodadaaniki kaadu second heroin pelli cheyadaaniki.

 9. venu

  January 26, 2008 at 12:00 am

  @Bhavani
  మీరన్నది నిజమే! కానీ మొదట్లో కమలిని చెల్లెలు చూపించే పేపేపర్ యాడ్ లో కళ్యాణ< అనే వుంతుంది.
  అయినా గోదావరికి ఇన్స్పిరేషన్ టైటానికా?
  ఏమో నాకలా అనిపించింది

 10. venu

  January 26, 2008 at 1:06 am

  @Bhavani
  మరో సారి కమలినియే కల్యాణం అంటుంది.
  మరో విషయం….ఇప్పుడే టి,విలో కమలిని టైటానిక్ చూస్తోంది. అంటే ఇందాక నేను గెస్ చేసింది
  కరెక్టే.
  యురేకా

 11. bhavani

  January 26, 2008 at 12:34 pm

  taitaanik samgati naaku teliyadu kaani.
  bhdraachalam pratyekata entante akkada raaminiki nityakalyanam. (eppudoo pellikoduke).

 12. మంజుల

  January 26, 2008 at 7:18 pm

  HI Bhavani,

  Thanks for clarifying!ఈ కళ్యాణం సంగతి పక్కన పెట్టినా, ఆ చిత్రంలో చాలా గూఫులు ఉన్నయి అన్న మాట మాత్రం నిజం.

  @వేణు గోదావరికి Titanicకి ఎమి సంభంధం లేదు. ఒక చోట Titanic theme music వాడారు అంతే. గోదావరి మీద నాకు అందాలరాముడు influence ఎక్కువ కనిపించింది.

 13. Viswanath

  January 27, 2008 at 5:17 am

  గోదావరిలో ప్రయాణం నాలుగైదు గంటలేనని అన్నారు. కాని ఇప్పుడు కొన్ని రవాణా ప్యాకేజీలు రెండు నుండి మూడు రోజుల వరకూ రాజమండ్రి నుండి భద్రాచలం,గండిపోచమ్మ టెంపుల్ వంటి ప్రదేశాల వరకూ నిర్వహిస్తునాయి(పున్నమి వారిని సంప్రదించవచ్చు).
  రాత్రి గోదావరి వడ్డునే టెంట్స్ వేసి స్టే చేస్తారు. అయినా భద్రచలం రాజమండ్రి నుండి వెళ్ళాలంతే ఎదురుగోదావరిలో ఎంతలేదన్నా ఏడుగంటలు పడ్తుంది.
  శేఖర్ కూడా ఒక విషయాన్ని ముందే చెప్పాడు, బాపు అందాలరాముడు సినిమానే నాకు ఇన్స్ఫిరేషన్ అని.

 14. రాజేంద్ర కుమార్ దేవరపల్లి

  January 27, 2008 at 11:36 am

  అందాలరాముడు,గోదావరి సినిమాల మధ్య పోలిక గోదావరి నదిమీద ప్రయాణం చేసి భద్రాచలం చేరటంవరకే.బాపు తీసుకున్న కాన్వాసు చాలా పెద్దది.వీలైతే అందాలరాముడు గురించి ఒక చిన్న వ్యాసం రాద్దామను కుంటున్నాను.

 15. వెంకట్

  January 27, 2008 at 1:31 pm

  నాక్కూడా ఇందులో టైటానిక్ ఇన్స్పిరేషన్ కనిపించింది. ఈ సినిమా ఫర్వాలేదు కానీ బోట్ మీద తీయడం వల్ల పెద్దగా రీటేక్స్ తీసే అవకాశం వచ్చి నట్టులేదు. చాలా జర్కీ గా వుంటుంది సినిమా. కెమెరా విభాగంలోనూ, ఎడిటింగ్ విభాగం రెండింటిలో ఈ జర్కీ నెస్ బాగా కనిపిస్తుంది.
  శేఖర్ కమ్ముల ఎన్నుకునే కథలు మిగిలిన సినిమాలకంటే చాలా మేలు. కానీ ఆయన ఫిల్మ్ లంగ్వేజ్ చాలా వీక్ అనిపిస్తుంది.

 16. .mohanrao

  January 29, 2008 at 5:03 pm

  gongatlo ventrukalu vethakaddu
  cinema nu cinemaa ga chuse telivi tetalu koddimandike vuntayi.
  patha cinemaalke accustom ayinvaallki kotha cinemaalu nachavu vaalu kotha abhiprayalu cheppaleru, vaalla maanaana vaarini vadileyandi

 17. Katam

  February 5, 2008 at 2:00 am

  Avunu…cinema ni cinema laa chudaali kaanee ee kodiguddu ki eekalu peeke kaaryakramam yenti?
  Ayinaa Sekhar Kammula cinema lu udhdharinchtaaniki theesthunnanu ani eppudayinaa ekkadayinaa cheppaadaa? Cinema ki vellaamaa..chusaamaa…marchipoyaamaa…annttundali kaanee. Date lu time lu pattukuni..idi chaitrmaaa…aaashdhamaa…mudhamaa ani vankalentandee babooo….English cinema lo Dinosaur lu chupisthe..manam kallu thelesukuni chusaam kaanee..alaa nijam gaa untaaya? Chachipoyina doma blood lo Dinosaur DNA untundaa..chodyam kaakapothe..ani buggalu nokkukunnaamaa cheppandi?
  Terminator cinema lo Arnold manishi kaadani chivariki telisinaa…madhyalo jaali, karuna enduku chupinchaadu ani logic lu lagaamaa? Light gaa theesukondi guruuuuuuuu

 18. రాకేశ్వర రావు

  February 8, 2008 at 7:04 pm

  @ katam గారు,
  మీరు ఈ గూఫుల విశ్లేషణనని తప్పుగా తీసుకుంటున్నారు. గూఫులు వెతికి తీయడం సినిమా అభిమానులలో ఎప్పుడూ జరిగేదే.

  ఇక డైనోసారు విషయంలో.. ఏదైనా జరుగుతుంది అని చెప్పేటప్పుడు అవి ఎలాంటి పరిస్థితుల్లో జరగవచ్చు అన్నది కూడా సినిమా చెప్పాలి. ఉదా – మేట్రిక్స్ లో చేసినవి మిగిలిన సినిమాలలో చూపితే.. వెకిలిగా ఉంటుంది.

  ఇక సినిమా మంచిదైతే ప్రేక్షకులకు గూఫులు కనిపించకూడదని మీ అభిమాన కమ్ముల శేఖర్ గారే అన్నారు.

  గూఫులు సినిమా విలువని తగ్గిస్తాయే గానీ పెంచవు, అలాంటివాటిని విమర్శించడం సినిమాకే మంచిది.

 19. KRISHNA RAO JALLIPALLI

  February 10, 2008 at 3:39 pm

  NAAKU ANAND MAATRAME NACCHINDI

 20. తెలుగు'వాడి'ని

  February 15, 2008 at 1:15 am

  అంత మనసు/మెదడు పెట్టి సినిమాలు తెలుగు సినిమాలు చూసి చాలా కాలమే అయ్యింది…కానీ కనిపెట్టిన మీకు, మీ శ్రమకు, తెలివితేటలకు నిజంగా ధన్యవాదములు….

  నాకు ఈ గూఫులు అంటే నిజంగా చాలా ఇష్టం .. ఇంతకు ముందు వీటి గురించి బాగా చదివే వాడిని (తెలుగు/ఆంగ్ల సినిమాల గురించి) ఎందుకంటే ఆ రోజుల్లో ఎంతో పకడ్బందీగా స్క్రిప్ట్ వ్రాసుకొని, సీన్స్ స్కెచ్ వేసుకొని..అన్నీ ఒకటికి రెండు సార్లు సరిచూసుకొని కోసం చేసే ప్రయత్నాలలో ఇలాంటి తప్పులు చాలా ఆశ్చర్యంగా అనిపించేవి … ఇప్పుడు అంతా అతితెలివి/వట్రసుడి ఎక్కువగా ఉన్న వాళ్లే దర్శకులుగా వెలిగిపోతున్నవారు ఎక్కువయి పోయారు.

  రెండు సూచనలు :

  1) మీకు వీలు చూసుకొని ఇలాంటి వాటిని మాలాంటి అభిమానుల కోసం వ్రాస్తూ ఉండండి. సినిమా చూసినప్పుడు తెలియకుండా ఇప్పుడు చదువుతుంటే ‘అవునా’ అనిపిస్తుంది. ఈ సారి సినిమా చూస్తుంటే వీటిని ఖచ్చితంగా గమనించాలి అనే ఉత్సుకతను కలగజేస్తుంది.

  2) ఇలాంటి టపాలు ‘భారతీయ సినిమా, విశ్లేషణ’ అనే లో ప్రచురించే బదులు వీటికి విడిగా ‘గూఫులు’ లేదా ఒక సరైన తెలుగు పదం చూసి అందులో ప్రచురిస్తే ఇంకా బాగుంటుందేమో … ఇలాంటివే మరికొన్ని ఉంటే అన్నీ ఒకేసారి/ఒకేచోట చూడటం సులభంగా అనిపిస్తుంది…ఆలోచించండి.

 21. sekhar

  February 19, 2008 at 4:48 pm

  halO …nEnu sagaTu sinimaa prEkshakuDini.mee andarilaagaa pedda viSlEshana teliyadu.meerandaroo aayanalOni negaTive vishayaalameedE ekkuva drushTi peDutunnaru. ippuDunna paristitilO aayanalaaga sinimaa teeyyalanTe chalaa dhyryam kaavaali. Entamandi kotta darsakulu vachchinaa ayanakanTe ekkuva talent vunnaa vaallantaa moosa type cinimaalanE teestunnaru. Ippudunna paristitullO familyto kalisi choosevi ennivunnaayi? I can sure say we can watch his movies with
  everyone like mother,father..etc. Meerandaroo vimarsinchatam tappani naa vuddesam kaadu. Kaani konchaminaa aayanalo positive points gurinchi raasunte baavundedi. Ilanti vaarini koncham gurtiste alanti mari naluguru vastaaru. Ledante koddirojula tarvaata mana telugu vaallu aruvu cinimaalu tappinchi sontamgaa manchi cinimaa teeyaleru anna apapradhani mootagattukovalasi vastundi.

  Inka happydays vishayaaniki vaste naa engg roomates me achcham andulolaagane vundevaalam. Konni scenes daggara naaku paata rojulu gurtochchi kanti nundi neeru jaarindi.

  Edinaa vishayaannu manam anubhavinchinnappude telustundi.
  Anduke happydays chaala mandiki nachchindi.

 22. రాకేశ్వర రావు

  February 20, 2008 at 3:40 am

  @ శేఖర్
  మా నాన్నమ్మకు సినిమాలంటే చాలా ఇష్టం. (అందరి తెలుగు వారి లానే).
  ఒకసారి గోదావరి పెట్టాను. ఇదేం సినిమారా అస్సలు బాలేదు అంది… పది నిమిషాలు పోకుండానే.. నాన్నమ్మలతో కలసి చూడగల సినిమాలు అస్సలు లేవనుకుంట . జనాలు అంత మారి పోయారు 🙂
  కమ్ముల గారికి చాలా ప్రోత్సాహమే వచ్చిందిగా ఇపాటికి, అలాంటప్పుడు కొంత విమర్శించేవాళ్లే ఆయనకి నిజంగా సహాయపడుతున్న వారవుతారు!
  నవతరంగంలో కొన్ని వ్యాసాలలో ఆయన్ని మెచ్చుకోవడం కూడా జరిగింది.

 23. శంకర్

  March 12, 2008 at 9:46 pm

  గోదావరిలో గూఫులు అని క్లియర్ గా హెడ్డింగ్ పెట్టినా కూడా ఇక్కడ శేఖర్ ని పొగడమనడం భావ్యం కాదు . ఎవరి అభిప్రాయాలు వాల్లవి . మిగతా వారికంటే డిఫెరెంట్ గా తీస్తాడంటే ఒప్పుకోవచ్చు కానీ ఇవేమీ క్లాస్సిక్స్ కాదు. ముఖ్యంగా సినిమాలలో తెలుగుని వచ్చీ రానట్టుగా మట్లాడించడం క్షమించరానిది. ఇంక హ్యపీ డేస్ ని స్తూడెంట్స్ బాగా ఐడెంటిఫై చేసుకోవడంవల్లే హిట్ అయ్యిందనుకొనేవాల్లకు కొన్ని ప్రశ్నలు .

  1 ఎంతమంది టీచర్ కి లవ్ లెటెర్స్ ఇచ్చారు ?

  2 ఎంతమంది అబ్బాయిలు అమ్మాయిలు లెక్చరెర్స్ లేకుండా టూర్స్ కి అది రాత్రులు కూడా ?

  3 అసలు ఒక గ్రూపులో అందరూ జంటలే వుండడం ( మా క్లాస్ మొత్తానికి ఒక జంట తెలుసు నాకు) ఎక్కడైనా చూసారా

  ఇంకా చాల క్వస్చన్స్ ఉన్నాయి కాని గుర్తు రావట్లా.

  ఈ సినిమా సక్సెస్ కి కారణం అందరూ ఐడెంటిఫై చేసుకోవడం కాదు అందరూ మన స్టూడెంట్ లైఫ్ ఇంత ఐడిల్ గా వుంటె బావుండు అనుకొవటంవల్ల.

  ఎవరో మహానుభావుడన్నట్టు నిజం ఎప్పుడూ చేదుగానే ఉంటుంది మరి. అందుకే నాకు కూడా హ్యపీ డేస్ చాలా చాలా బాగా నచ్చింది.

  • sudhir.kumar

   May 5, 2012 at 12:20 pm

   meeru ee kalam lo vunnaro teliyadu ippudu colleges ki vellli choodandi telustundi oka class lo enni jantalu vuntayo.10 years back story lu cheppoddu nachaledu ante nachaledu ani cheppandi ante kani itlanti chetta logic lu cheppoddu

 24. రాకేశ్వర రావు

  March 13, 2008 at 2:45 am

  @శంకర్ గారు,
  మీకు వచ్చిన సందేహాలే నాకూ వచ్చాయి (మొదటిది తప్ప).
  కానీ నేను కలసిన చాలా మంది, “మా కాలేజు జీవితం అచ్చం అలానే వుండేది”
  అంటూంటారు…
  మా క్లాసులో ఆ ఒక్క జంట కూడా వుండేది కాదు 🙂
  ఇక మీరన్నట్టు అందరూ వారి కాలేజు జీవితాలు అంత బాగా వుండాలని కోరుకోవడమే సినిమా విజయానికి కారణమనేది నిస్సందేహం.
  ఉదా – ఇంజనీరింగు చదివే మా తమ్ముడు, ఆ సినిమా గురించి, అది ఇంజనీరింగు కాదు దున్నపేడ (బుల్షిట్) అన్నాడు (వాడికి నిజానిజాలు తెలుసు కాబట్టి). కానీ ఇంటర్ చదువుతున్న మా చెల్లెలు మాత్రము, చాలా బాగుంది సినిమా అని అంది. ఆమెకు అలాంటి కాలేజు జీవితం కావాలి కాబట్టి 🙂
  It ultimately sells a well woven work of fantasy.

 25. sujatha

  March 26, 2008 at 4:05 am

  అమ్మయ్య! హాపీ డేస్ నచ్చని వాళ్ళు నేను తప్ప ఎవరూ లేరనుకుంటున్నా! అసలు ఆ సినిమా ఉన్నంత అన్నాచురల్గా ఈ మధ్య కాలంలో ఇంకే సినిమా అనిపించలా నాకు! ఈ మాట మా సిస్టర్ వాళ్ళ పిల్లలతో అంటే, ‘నువ్వు ఇంజనీరింగ్ కాదు కదా పిన్నీ, ఆ సినిమాలో మజా ఇంజనీరింగ్ చదివితేనే తెలుస్తుంది.” అన్నారు, ఇదేమి లాజిక్కో మరి! మీరందరూ అన్నట్టే , మా ఆయన కూడా, “ఇలా జంటలుగా తిరిగే వాళ్ళూ, గ్రూపులుగా టూర్లకెళ్ళే వాళ్ళూ మా కాలేజీలోనూ లేరు. ఉంటే ఎంత బాగుండేదో,” అని జరగని దానికి ఇప్పుడు ఆశ పడుతున్నారు. పాపం!

  శేఖర్ సినిమాల్లొ క్షమించరాని విషయం ఏమిటంటే, తెలుగు! ఆనంద్ సినిమాలో చాలా భయంకరంగా ఉంటుంది భాష! ఇంకా హీరొయిన్ కి సునీత చేత డబ్బింగ్ చెప్పించబట్టి కానీ, పిల్లల పాత్రలు, వగైరా చెప్పే డైలాగ్స్ వింటే మతి పోతుంది. అసలు సినిమానే డ్రాగింగ్ గా ఉంటుంది.
  సగానికొచ్చాక. ఇంక గోదావరిలో హీరొయిన్ ఏమిటో తింగరగా ప్రవర్తిస్తుంది తప్ప ఆత్మ విశ్వాసం ఉన్న పాత్రగా (శేఖర్ అలాగే చెప్పుకున్నాడు)అనిపించదు.

  శేఖర్ ఏమి తీసినా, ఆకాశానికెత్తేయడం, ఈ జనరేషన్ కి అలవాటై పోయింది. బాగానే తీస్తాడు గాని, ఇంకా బాగా తీయాలి. టీ వీ9 వాళ్ళైతే, మరొక అడుగు ముందుకేసి, ‘గోదావరి సినిమా’ వల్లనే, రాజమండ్రీ భద్రాచలం టూర్లు పెరిగాయని, టూరిజం వాళ్ళకి ఆదాయం పెరిగిందనీ ఏమేమిటో న్యూస్ చూపించారు.

  నిజానికి అందాల రాముడు పక్కన గోదావరి ని నిలబెట్టి చూసే ధైర్యం నాకైతే లేదు.

 26. రాకేశ్వర రావు

  March 26, 2008 at 5:22 am

  సగానికొచ్చాక. ఇంక గోదావరిలో హీరొయిన్ ఏమిటో తింగరగా ప్రవర్తిస్తుంది తప్ప ఆత్మ విశ్వాసం ఉన్న పాత్రగా (శేఖర్ అలాగే చెప్పుకున్నాడు)అనిపించదు.
  చాలా వాలిడ్ పాయింట్ లేవదీశారు. ఇలాంటి విమర్శ దర్శకునికి ఉపయోగపడుతుంది.
  రాకేశ

 27. Sai Brahmanandam Gorti

  March 26, 2008 at 5:52 am

  శేఖర్ కమ్ముల అమెరికా వచ్చినప్పుడు నేను ఆయన్ని కలిసాను. అయిదు నిమిషాలు మించి మాట్లాడడం కుదర్దు అన్నాయన దాదాపు అరగంట పైగా మాట్లాడేడు. నేను గోదావరిలో ఉన్న డిస్ కనక్ట్స్ గురించి మాట్లాడాను. చిన్న చిన్నవి పట్టించుకోకూడదు అని నవ్వేసారు. గోదావరి సినిమా లాంచి దగ్గర విలన్ పర్సు పడినట్లు చూపిస్తారు. దానికి సంబంధించిన లింకు సినిమాలో ఎక్కడా చూపించరు. అలాగే ఆ చిలక జోస్యం వాడు గోదార్లో దూకడానికి సహేతుకమైన కారణం ఎక్కడా కనిపించదు. ఇలా చాలానే ఉన్నాయి. హాపీ డేశ్ సినిమా పీచు మిఠాయి లాంటిది. చూడ్డానికి బాగుంటుంది తప్ప, చూసేసాక తిన్న ఫీలింగ్ మాత్రం ఉండదు. స్క్రీన్ ప్లే పరంగా చూసినా శేఖర్ కమ్ముల సినిమాలు అంత గొప్పవి కావు.
  ముఖ్యంగా డైలాగులు. ఏదేమైనా అందాల రాముడు క్లాసిక్ సినిమా. స్క్రీన్ ప్లే పరంగా కూడా బ్రహ్మాండంగా ఉంటుంది. నాగభూషణం, అతని తల్లీ ఎక్కడ కలుస్కోరు. చూసే అవకాశం ఉన్న ఒక్క సీనుకూడా అతి జాగ్రత్తగా ఉంటుంది. కొన్ని పాటలు ఇప్పటికీ శ్రావ్యంగానే ఉంటాయి. కురిసే వెన్నెల్లో మెరిసే గోదారిలా, పలుకే బంగారమాయేనా, నను బ్రోవమని చెప్పవే ఇలా అన్నీ నాకు ఇష్టమైనవే!
  శేఖర్ కమ్ముల సినిమాల గురించి చెబుతూ సినిమాలకి “లాంజివిటీ” చాలా ముఖ్యం అని చెప్పారు. అందాల రాముడు చూడండి. ఇప్పటికీ అందంగానే ఉంటుంది. అయిదేళ్ళ తరువాత గోదావరి అలా అనిపిస్తుందని అనుకోను. రెండో సారే అతి కష్టమ్మీద ఈదాల్సుంటుంది. ఇది నీ అభిప్రాయం.

 28. Sai Brahmanandam Gorti

  March 26, 2008 at 6:02 am

  చెప్పడం మరిచాను, ఇంకో చిన్న హాస్య సంఘటన. శేఖర్ కమ్ములతో ఒక మీట్ ఎరేంజ్ చేసారు. పన్నెండుకి రావాల్సినాయన, ఖచ్చితంగా రెండు కల్లా వచ్చేసారు. లంచ్ లేటయ్యిందని ఆయన అంటే నేను “గోదావరి లాంచి లేటు కదా అంటే గట్టిగా నవ్వేసారు. ఈ డైలాగే నాకు ఆయనతో అరగంట సేపు మాట్లాడ్డానికి అవకాశం ఇచ్చింది.

 29. Sai Brahmanandam Gorti

  March 26, 2008 at 6:20 am

  తెలుగులో స్క్రీన్ ప్లే పరంగా అద్భుతమైన సినిమాలు చాలా తక్కువగా ఉన్నాయి.
  అందులో మచ్చుక్కి కొన్ని.

  మిస్సమ్మ
  మాయాబజార్
  బంగారు పాప
  సాక్షి
  అవేకళ్ళు ( ఇది తమిళ సినిమా కంటే తెలుగులో బాగుంటుంది.)
  సప్తపది

  ఎన్నాళ్ళనుంచో ఈ సినిమాల గురించి రాయాలనుకుంటాను. ఈ సారి వీలు చూసుకొని తప్పకుండా రాయడానికి ప్రయతినిస్తాను. నా దృష్టిలో ఇవి కళాఖండాలు, కథ, కథనం, స్క్రీన్ ప్లే, డైరక్షన్ దృష్ట్యా.

  దాదాపు రెండేళ్ళ క్రితం, ఆటోగ్రాఫ్ చేరన్ రెండో సినిమా “తవమాయి తవమరిందు” తమిళ సినిమా అద్భుతమైన స్క్రీన్ ప్లే. కాస్త బరువైన సినిమా అయినా మూడు గంటలూ చక చకా సాగిపోతాయి. చూడకపోతే చూడండి. సినిమా విశ్లేషణా దృష్టితో చూస్తేనే ఇది చూడాలి.

 30. శిద్దారెడ్డి వెంకట్

  March 26, 2008 at 7:07 am

  @సాయి గారూ,
  ’తవమాయి తవమరిందు’ నేనూ చూశాను. మీరన్నట్టే కొంచెం భారం కానీ చాలా మంచి సినిమా. ఈ సినిమాని మన వెంకటేశ్ బాబు గారితో రీమేక్ చెయ్యాలని అప్పట్లో కొంచెం హడావుడి జరిగింది. అక్కడే చేరన్ చేసిన రోల్ మన దగ్గర ఎవరు చెయ్యగలరు అన్న ఆలోచనే కష్టంగా వుంది.

 31. Chetana

  March 26, 2008 at 6:36 pm

  పైన శేఖర్‌గారు అన్నారు, కమ్ముల లాగ సినిమా తీయాలంటే చాలా ధైర్యం కావాలని.. అంత ధైర్యం కావాటానికి ఆయనేమన్నా విప్లవాత్మకమైన సినిమాలు తీస్తున్నారా, ఆర్టు సినిమాలు తీస్తున్నారా, ఈ కాలంలో శంకరాభరణం, సరిగమలు లాంటి సినిమాలు తీస్తున్నారా? కమర్షియల్ ఫార్మాట్‌లో వినోదాత్మకమైన ప్రేమకథాచిత్రాలేగా తీస్తున్నదీ? పైగా ప్రొడక్టుని చాలా బాగా మర్కెట్టు చేసుకోగలిగే స్కిల్స్..! చంద్రశేఖర్ యేలేటి (ఐతే, అనుకోకుండా ఒకరోజు), నీలకంఠ (మిస్సమ్మ), ఇంద్రగంటి మోహన క్రిష్ణ (గ్రహణం), మొన్న వచ్చిన క్రిష్ (గమ్యం) లాంటి వాళ్ళు కూడా ఇంకా ఉన్నారు మనకి మంచి సినిమాలు తీస్తూ.

 32. sujatha

  March 29, 2008 at 11:37 am

  అవును, నిజం! మార్కెట్లో పోదేమో అని భయం ఉంటే, సినిమా తీసేందుకు భయపడాలి, గాని చూసేందుకు బుర్ర లేని యూత్ ఉండగా భయమెందుకు చెప్పండి? కావాల్సిందల్లా మార్కెటింగ్ స్కిల్స్! అవి ఉండనే ఉన్నాయి. ఇవాళ యూత్ ఎలా ఉందంటే, సరదాగా స్నేహితులతో కలిసి పాప్ కార్న్ తింటూ, ఏదో ఒకటి చూసి రావడమే! ఒకవేపు యమదొంగ లాంటి చీప్ కామెడీ సినిమలూ చూస్తారు. మరో వేపు ఫాక్షన్ సినిమాలు చూస్తారు, ఇంకో వేపు శేఖర్ సినిమాలూ చూస్తారు. వీళ్ళ అసలు టేస్టేంటో మరి ఒక పట్టాన అర్థం కాదు. నాణానికి మరో వైపేమిటంటే, ఈ వినాయక్ లూ, పూరీ జగన్నాధ్ లూ…వీళ్ళకు భిన్నంగా రియాలిటీ గురించి ఆలోచిస్తూ, కొత్తగా సినిమాలు తీయాలని తపించే నీలకంఠ, ఏలేటి, ఇంద్రగంటి వంటి వాళ్ళూ ఉండటం!మూసలో పోసి అచ్చులు దించకుండా కొత్తగా తీస్తున్నరు. కాని ఒకటి రెండు సినమాలు తీసేసరికి చతికిల పడి పోతునారనిపిస్తోంది. నీలకంఠ నందనవనం 120 కి.మీ, మిస్టర్ మేధావి చూస్తే అలాగే అనిపించింది.

 33. మంజుల

  April 1, 2008 at 11:15 pm

  ఆయ్యా బ్రహ్మానందం గారు, మీరు screen play గురించి అన్నమాట నిజమే. మనకి arthouse చిత్రాలు ఎక్కువగా లేకపోవడం కారణం కావచ్చు. అందాల రాముడు ఒక క్లాసిక్ చిత్రం. మీరు చెప్పిన చేరన్ చిత్రం చూడడానికి ప్రయత్నిస్తాను.

  నాకు commercial చిత్రాలతో problem లేదు. నా intelligence ని insult చేసే సినిమాలంటేనే పడదు. :).

 34. Chaitanya

  April 18, 2008 at 8:47 am

  this is the first day i am reading this blog…i dont know how to print in telugu …anduke english annamata….

  ikkado vishayam cheppali anukuntunna…
  naaku sekhar kammula movies lo edee nachaledu….enduko athani cinemalu slow ga artificial ga( ofcourse cinema anede artificial anukondi….but i will say confortable) anipinchaledu naaku…
  ide vishyam naa friends to discuss cheste vallandaru nannu vintha ga choostunnaru edo (naaku sensitivity ledu ani..creativity ledu ani…etc ofcourse ee okka topic lone anukondi!!!)
  happy days vishayaaniki vaste….engineering college lo jarige or jaragaboye scenes ni kalipi teesinattanipistundi…)
  chala mandi vallaki college days gurtu vachayi ani raasaru….but naakaithe naa collge days chala better ga enjoy chesaanu….i dont even dare compare both…movie is nothing.

  but oka positive entante songs baagunnayi….(ofcourse 2 or 3 songs copied from enrique insomniac anukondi)…

  and one point i want to strongly make here is….people are comparing or trying to keep sekhar on par with bapu or somelegendary telugu director….but dont do that….i strongly believe sekhar has to travel a lot to sit on par with them.

 35. K మహేశ్ కుమార్

  April 29, 2008 at 2:10 pm

  @Venkat,
  నేను కూడా “తవమాయి తవమరిందు” చూసా. ఇందులో రాజ్ కిరణ్ (చేరన్ తండ్రి పాత్రధారి) నటన, తన కాంబినేషన్ లో వచ్చే సీన్లని చూసి ఇతగాడికి సమానంగా చేయగల తెలుగు నటుడు ఎవరా అనుకున్నా. ఎవరూ లేరేమో అనిపించింది. మీదృష్టిలో ఎవరైనా ఉన్నారా?

  శేఖర్ ని గొప్పసినిమాలు తీస్తున్నాడని నేననను కానీ, కనీసం ఇలాంటివైనా (గుడ్డికన్నా మెల్లమేలు) తెలుగులో లో అప్పుడప్పుడూ రావడానికి కారణమౌతున్నందుకు అభినందిస్తాను. తనని నేను “అభిమానించే” స్థాయికి ఎదగాలని కోరుకుంటాను.

  • Dhanaraj Manmadha

   May 22, 2009 at 9:42 am

   అయ్యా కత్తి గారూ అదేదో మీరే తీద్దురూ. మేమే మిమ్మల్ని అభిమానించే స్థాయికి ఎదుగుతాం.

   • @ధనరాజ్: మేమూ ఆప్రయత్నంలోనే ఉన్నామండి. డబ్బులుపెట్టేవాళ్ళే కావాలి. పెడ్తారా! ఇక తీసెయ్యడమే తరువాయి.

   • Dhanaraj Manmadha

    May 22, 2009 at 4:22 pm

    Sure. When and where shall we meet. How much amount is required. Have u got any bound script? Or Shall I get one? I’m free now, and will be for nine more months.

    This is really serious. 😀

    I’m a city dweller. And what abt u? A Hydee?

   • yes I live in Hyderabad. Writing a script right now. Please do mail me; mahesh.kathi@gmail.com

 36. Ravi

  May 31, 2008 at 3:43 pm

  Sekhar Kammula needs to learn..
  1. Screen play. Every movie of him gives a sagging feeling while watching. ‘CRISP Narration’ ledu kaanee annee cinemaalu hit.
  2. Have a good writer pen the dialogues. Because he is poor in that department.

  He has a long way to go as a complete/good director. Hope he gets there

 37. nageswar rao

  June 26, 2008 at 7:52 am

  Meeranta sekhar gari gurinchi rasina comments choosanu…Chala matuku bagunnayi….Sujatagari views good…Kammula is a commercial choclate with family raper…AAAyana garu kooda commercialanandi..lekapote veellaki market edi? Happydays anta pedda gooooophuu! Teacherni chala voulgurga teesadu…

 38. kiran

  July 7, 2008 at 7:49 pm

  cinema mottam, bapu gAri, andAla rAmuDu ki makki ki makki copy. aTuvanti copy cinema lo, randhrAnveshaNa em chestAm manjula gAru.

  ee sekhar kammula oka overrated director.

 39. voleti venkata subba rao

  July 22, 2008 at 4:00 pm

  ‘godavari’ chitram pai manjula gari visleshana chaalaa bagundi- arthavantamayina aame vimarsa ki gaanu aameki abhinanadanalu. nirmata-darshakududu–veetini gamanistaarani aasistunnaaanu.

 40. RSG

  August 7, 2008 at 5:58 am

  హేపీడేస్ గురించి చిన్నమాట, నేను కాలేజీలో టీచర్‍కి లవ్‍లెటర్ ఐతే ఇవ్వలేదుగానీ, ఇవ్వాలనిపించేంతగా ప్రేమించాను(?) (ఆవిడ నాకంటే రెండేళ్ళు పెద్దదనుకుంటా అంతే). అందుకే నాకా సినిమాలో ఆ పార్ట్ బాగా నచ్చింది. ఇలా ఎవరో ఒకరికి ఏదో ఒక సన్నివేశం nostalgic గా అనిపించడమే సినిమా విజయానికి కారణమని నా ఉద్దేశ్యం. ఇక్కడెవరో అన్నట్టు శేఖర్‍ది మంచి మార్కెటింగ్ బుర్ర 🙂

 41. vin

  August 9, 2008 at 12:03 am

  first time chadvuthunna ee visleshanalani..
  well…let me share my views too..
  @Godavari…manchi attempt..saaga deesesadu…chala sannivesalu avasaram ledhu…cinema choosi pothundhemo ankunna, sekar ki sudi bagane vundhi,,,janalu emi choosaro kani hit ayyi koorchundhi…emayyina nerchukuntademo anukunna…Pshhhhhhh…
  @HD…OMG,,,it’s highly overrated ante nammandi…ikkada chala madnhi janalu annattlu janalu thama college lifue kooda ala vundi vunte bagundu aani choosesinatlu vunnaru..infact nenu cinema choosi, maa friends tho,,sekar disspointed me,have expected lot from him aani chepthe vallu nannu OA cheyyoddu,,,neeku endhuku nachaledhu aani argument loki digaru…nizama ga cheppandi,,asalu cinema lo feel vundha?….infact genuine college life ela vuntundhi, ayana screen chesindhi enti?…ofcourse commercial way lo shoot chesadu ante mari aa publicity enti?…NO way that I can relate those scenes to anyone’s college life…nenoo oka metro city lo engg chesanu and i never ever came across those batches etc….well,ammayilu , abbailu kalisi cinemas,malls ki potharu kani jantalu ento?…chala scenes relaity ki doormga vunnayi…inka screenply worst ….daya chesi sekarudni, baPu,jandyala garlatho polchakandi swami meeku punyam vuntundhi….kani okandhuku shekar ni abimaninchi theerali…stars ni pettukokunda,kottvallaki chances isthoo,commercial elemnts ni polished ga choopisthoo family movie image ni kottesi janalni theaters ki rappinchi sommu chesukutunnadu…which is damn good compared to 20 cr budget movies….change anedhi ravali,,aa change ravadaniki sekar lanti vallu konthayyina karnamayyithe aadhe paadhi velu…but pls pls pls athanni overrate cehyyoddu..let him see the ground relaity and i’m sure he will get onto practical pandha…just like his venture dollar dreams….

 42. ramakrishna

  September 2, 2008 at 2:49 am

  Hi
  Manjula gArannaTTu, andAla rAMuDu influence mAtrame kAka ekamga konni scenelu, characterlu vADukunnaTTundi… udAharaNaku, rAmuDi vigraham peTTi puja cese musalAme, aa dosalu etc vese lady..

  anniNTikanna, aa cinemalo ‘I hated the most’ — aa kukka character.. animated kukka – chaNDAlam ga undi..

  BTW, evaraina sakshi, andala ramudu etc gurinci rAsuNTe..dayacesi internet links post ceyyagalaru..

  Kritagnatalu,

 43. koresh

  September 13, 2008 at 9:38 am

  chala mandi parents self identify chesukunnaru happy days chusi.nenu svu lo chadive tappudu, induloni scenes konni, inter nellore lo konni jarigayi kuda maa senior nagabaabu kuda adarsha vada vidyarthula group lo undi worst ragging gang ki vyathi rekanga poradatam jarigindi kuda, svu lo maa madam nu aradinche sangatana ee cinemaa lo undi. maduranthakam narendra gari teaching ki memu modati batch kuda…, prathi batch lonu jantalu untayi, maa batch lo kuda..okka janta kaina pelli cheyaalani anukunnamu kaani evaaramu antha duram poledu, memu seniors ni tanna bovadamu kuda jarigindi , chivaraakari maata entante ekkuva cinemaalu chuse maa avida, anduloni actors ni nijam ga students anukovadam , director vijayaaniki para

 44. F1

  October 14, 2008 at 7:59 am

  @వెంకట్
  వెంకట్ గారు మీరు ఈ క్రింది లింక్ ని వెబ్సైటు హోం పేజి లో పెట్టడం మంచిదని నాకు అనిపిస్తుంది….
  http://www.google.com/transliterate/indic/Telugu
  తెలుగు లో రాయడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి అని పెట్టండి…
  కొత్తవాళ్ళకి వుపయోగ పడుతుంది

  • గీతాచార్య

   March 26, 2009 at 8:08 pm

   అయ్యా నేనెప్పుడో ఆ మాట చెప్పాను. కాస్త కష్టం ఏమో. ఊరుకున్నారు.

 45. Sreeram

  November 14, 2008 at 2:13 pm

  నాకు అసలు ఎల్లగా రాయాలో కూడా తెలియదు కానీ మొదటి సారి రాసాను అందరిని చూసే , ఇప్పుడు వస్తున సినిమా లు అన్ని అంతగా బాగా లేవు .ఇప్పుడు సినిమా లో లాజిక్ ఆలోచించీ మరి చుస్తే ఇంక ఏమి సినిమా మనకి అర్ధం కావడం లేదు. కానీ జనాలు అందరు అన్ని సినిమా లు చుస్తుంనారు దాని లో కొంచం బాగా అనిపించిన సినిమా లు మల్లి మల్లి చుస్తుమ్నారు. నాకు అనిపిన్చిది ఏమిటి అంటే ప్రపంచం లో ఎక్కడ వున్న మనము ఈజీ గ మాటలాడు కో గల టాపిక్ ఈ సినిమా లు అన్ని.

 46. రాజశేఖర్

  March 26, 2009 at 2:14 pm

  నిజమే నాకూ శేఖర్ కమ్ముల చిత్రాలు అ౦తగా నచ్చవు. కాని పూరి జగన్నాధ్, వి.వి.వినాయక్ లతో పొలిస్తే చాలా మేలు. ఇప్పుడున్న తెలుగు దర్శకులలో చ౦ద్రశేఖర్ యేలేటి అ౦దరిక౦టే ము౦దున్నాడు సృజనాత్మకత చిత్రాలు తీయడ౦లో. “ఐతే”, “అనుకోకు౦డా ఒక రోజు” చిత్రాల గురి౦చి ఈ ప్రదేశ౦లో ఒక్క వ్యాసమూ లేక పోవడ౦ నాకు చాలా ఆశ్చర్య౦గా ఉ౦ది. అలాగే ఒకనాటి మేటి దర్శకులు వ౦శీ గారిని కూడా ఎక్కడా తలుచుకోలేదు.
  అ౦తర్జాతీయ చిత్రాల మోజులో పడి మన అసలు సిసలు తెలుగుదనాన్ని, తెలుగు వ్యక్తులను మరచిపోతున్నారేమో ఒక్కసారి ఆలోచి౦చ౦డి!

  • ఆశ్చర్య పడడానికేముంది బ్రదర్. ఆ సినిమాల గురించి మీరే రాసెయ్యండి.ఇక్కడ ప్రచురిస్తాం. ఇక పోతే వంశీ గారి చాలా సినిమాల సమీక్షలు ఇక్కడ ప్రచురింపబడ్డాయి. వంశీ అని సెర్చ్ చేసి చూడండి మీకే తెలుస్తుంది.
   http://navatarangam.com/?s=%E0%B0%B5%E0%B0%82%E0%B0%B6%E0%B1%80

 47. గీతాచార్య

  March 26, 2009 at 8:22 pm

  టైం లైన్ చూసుకుని సినేమాలు తీస్తే ఐనట్టే బాబూ…

  అంత ఓపిక మన వాళ్లకి లేదు.

  కానీ ఒక విషయం. అంత పెద్ద హిట్ ఐన టైటానిక్ లో కూడా కొన్ని గూఫులున్నాయి. ఒక సన్నివేశం లో నీడ వెళ్ళాల్సింది వేరే డైరక్షన్ లో వెళ్తుంది. సన్నివేశం గుర్తు లేదు కానీ ఆ విషయం మాత్రం గమనించాను.

 48. rayraj

  May 16, 2009 at 2:10 pm

  “హాపీ డేశ్ సినిమా పీచు మిఠాయి లాంటిది. చూడ్డానికి బాగుంటుంది తప్ప, చూసేసాక తిన్న ఫీలింగ్ మాత్రం ఉండదు.”

  – Perfect. “నాకు commercial చిత్రాలతో problem లేదు. నా intelligence ని insult చేసే సినిమాలంటేనే పడదు. :).” – Super. ”
  Every movie of him gives a sagging feeling while watching” – Yes; he should know this. చ౦ద్రశేఖర్ యేలేటి – నాకు “అనుకోకుండా ఓ రోజు” చాలా నచ్చిన సినిమా. కానీ, ఇది కూడా కాపీ యేనని ఒకరు చెప్పగా, కొంచెం బాధ పడ్డాను; ఏదైనా, మన తెలుగులో అలాంటి సినిమా ట్రై చెద్దాం అని, దాన్ని తీయగలగటం నాకు చాలా నచ్చింది.(అందరూ కాపీయే కొడితే, కనీసం ఎక్కడ్నించి కొడతున్నాడో తెలీనంత కన్నింగ్ నెస్ నైనా క్రియేటివ్ గా వాడుకోపోతే ఎలా!)

  • విజయవర్ధన్

   May 21, 2009 at 8:57 pm

   “నాకు “అనుకోకుండా ఓ రోజు” చాలా నచ్చిన సినిమా. కానీ, ఇది కూడా కాపీ యేనని ఒకరు చెప్పగా, కొంచెం బాధ పడ్డాను”

   ఏ సినిమా copy అండి?

 49. M.S.Raju

  May 14, 2012 at 5:48 pm

  మూసుకోండి rarey cinema theesama డబ్బులు వచ్చాయా అంతే ఎందుకు రా ఇవన్ని సోది …

Leave a Reply

Subscribe to Navatarangam via Email

Enter your email address to subscribe to this blog and receive notifications of new posts by email.

Join 24 other subscribers

Copyright © 2015 నవతరంగం. Love For Cinema, powered by Venkat Siddareddy.

To Top
Menu Title